2 થી 18 વર્ષના વયજૂથ માટે ફેઝ 2 અને ૩ ના કોવૈકસીનના ટ્રાયલ માટૅ ભારત બાયોટૅકને મંજૂરી મળી.

ભારતના ડ્રગ્સ કંટ્રોલર ઓફ ઈંડિયાએ 2 થી 18 વર્ષના વયજૂથ માટે ફેઝ  2 અને ૩ માટૅ કોવૈક્સીનના ટ્રાયલ માટે પરવાનગી આપી. ભારત બાયોટૅક 525 સ્વસ્થ વોલિયંટર્સ પર આ ટ્રાયલ હાથ ધરશે.

દેશના રાષ્ટ્રીય  ડ્રગ્સ કંટ્રોલર જનરલ ઓફ ઈન્ડિયા (ડીસીજીઆઈ) એ સાવચેતીપૂર્વક તપાસ કર્યા પછી, વિષય નિષ્ણાત સમિતિ (એસઈસી) ની ભલામણને સ્વીકારી લીધી છે અને કોવાક્સિન (સીઓવીઆઈડી રસી) ના બીજા અને ત્રીજા તબક્કાના / III ના ક્લિનિકલ ટ્રાયલ હાથ ધરવાની મંજૂરી આપી છે.  

મેસર્સ ભારત બાયોટેક ઇન્ટરનેશનલ લિમિટેડ, હૈદરાબાદ (બીબીઆઈએલ) એ 2 થી 18 વર્ષની વય જૂથમાં કોવાક્સિનનું પ્રથમ તબક્કો II / III ની ક્લિનિકલ ટ્રાયલ કરવાનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો. આ સુનાવણી 525 સ્વસ્થ સ્વયંસેવકોમાં કરવામાં આવશે.

ટ્રાયલમાં, રસી ઇન્ટ્રામસ્ક્યુલર માર્ગ દ્વારા દિવસના 0 અને દિવસ 28 પર બે ડોઝમાં આપવામાં આવશે.

ઝડપી નિયમનકારી પ્રતિસાદ તરીકે, પ્રસ્તાવ 11.05.2021 ના રોજ વિષય નિષ્ણાત સમિતિ (એસઈસી) (સીઓવીડ -19) માં વિચારણા કરવામાં આવ્યો હતો. સમિતિએ વિગતવાર વિચાર-વિમર્શ પછી અમુક શરતોમાં સૂચિત તબક્કા II / III ની ક્લિનિકલ ટ્રાયલ કરવા માટે પરવાનગી આપવાની ભલામણ કરી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *